Diễn đàn 12A6-NTB
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Diễn đàn 12A6-NTB

Diễn đàn những người bạn đã từng chung lớp 10,11,12A6 Trường PTTH Nguyễn Thái Bình 1984-1987

You are not connected. Please login or register

Chào Năm Mới .

Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

1Chào Năm Mới . Empty Chào Năm Mới . Tue Jan 17, 2012 8:36 am

tnathy

tnathy

Chào Năm Mới . Scan10009q

Cung Chúc Tân Xuân - NHâm Thìn

Lunar New Year of The Dragon 2012 Nouvelle Année Lunaire Du Dragon

Chào Năm Mới

Lại một lần nữa , Thật hân hoan và vui mừng chúng ta đón Chào Năm mới ( Âm Lịch ) Nhâm Thìn 2012 .

Những ngày cuối năm Tân mão 2011 , cộng đồng trên mạng xôn xao đếm ngược từng ngày . Bạn có thể cảm nhận được Tết đã đến gần với đời sống thật của chúng ta , bởi chúng ta quan trọng Tết Âm lịch hơn .Trên mạng , không khí chuyển giao giữa năm Mão và năm Thìn càng ngày càng rõ nét , khi trên Facebook mọi người liên tục viết note " tổng kết năm " , Trên các trang hội nhóm của Facebook ngập đầy những status và trông chờ Tết Nhâm Thìn đến , rồi những dòng trạng thái trên YM ( Á Châu ) , những avatar rực rỡ sắc màu ...để đón mừng Năm Mới nhiều khởi sắc , nhiều sự đổi mới và tốt đẹp .

Nhìn lại năm Tân Mão đã qua , có thể bạn sẽ cảm thấy cuộc sống của mình có nhiều đổi mới và biến động , trong học tập , gia đình , tình cảm , các mối quan hệ xunh quanh ... Có thể bạn đạt được nhiều niềm vui lớn , nhiều cột mốc đáng nhớ ; Thi đậu đại học ,có việc làm , bắt đầu biết yêu ...và cũng có khi năm vừa rồi mang cho bạn nhiều nỗi buồn và những sự không may mắn : người thân qua đời , tình bạn sứt mẻ ,vợ chồng bất hòa , phải chia tay người yêu ...

Nhưng dù gì đi nữa , mỗi chúng ta là một cá thể độc lập , phải trải qua những hoàn cảnh không giống nhau bao giờ , nhưng cảm xúc có thể bị trùng lặp: vui ,buồn ,hạnh phúc , đau khổ ... ắt hẳn ai cũng từng nếm qua ...

Hãy cùng đón Năm Mới một cách hào hứng nhất có thể , bắt đầu từ việc đơn giản : viết ra một danh sách tổng kết lại năm cũ , về mọi mặt như : học tập . công việc , gia đình , bạn bè , tình yêu và những việc vặt khác , nhận xét ưu ,khuyết điểm của từng sự việc ,và tự đặt mục tiêu cho bản thân mình vào năm 2012 .

Điều này tuy đơn giản , nhưng nó sẽ tạo một động lực và thổi vào năm mới của bạn một sức sống khác , thôi thúc bạn cố gắng hơn . Bên cạnh đó , hãy tạm gác những lo buồn , mệt mỏi . ưu phiền của năm cũ . Dọn sạch tất cả , đóng gói lại và bỏ đi trong năm 2011, cùng đón một năm mới với nhiều đổi mới , cố gắng ...trong chính bạn .

Bạn có tin 2012 là ngày tận thế ? Bạn có nghĩ rằng năm sau là năm cuối cùng của loài người chúng ta ? Tất nhiên , đó chỉ là một lời đồn thổi vô căn cứ , nhưng câu chuyện ấy sẽ nhắc nhở chúng ta rằng : Hãy biết sống tốt , sống đẹp , sống trọn vẹn cứ như hôm nay là ngày cuối cùng trong đời .

Có như vậy , bạn mới phát huy được khả năng của mình , sẵn sàng mỉm cười trong mọi tình huống và cảm thấy cuộc đời này ý nghĩa hơn . Nhờ biết trân trọng thời gian , trân trọng từng khoảng khắc , bạn sẽ không còn những ngày trôi qua vô nghĩa , những khoảng thời gian" chết " , những nỗi buồn vu vơ , những lo lắng hão huyền , những sự chông chênh chóng vánh trong tâm hồn mà chúng ta đôi khi mắc phải , giữa cuộc sống bộn bề này ...

Bạn còn chần chừ gì nữa ? Hãy cùng chào đón Năm Mới với một sắc thái trẻ trung nhất , sảng khoái nhất , và đón chờ những điều tươi đẹp , hấp dẫn đang chờ ở phía trước nhé ! Không những bạn , mà tôi ,và tất cả mọi người , đều trông chờ năm mới để tạo nên một bước ngoặt mới , đột phá mới , để chúng ta cùng nhau làm mới chính mình , làm mới cuộc sống này .

Chúc bạn sớm đạt được hoài bão , dự định , có một năm tràn đầy ý nghĩa , niềm vui luôn nhân đôi , nỗi buồn luôn vơi đi một nửa , , và điều quan trọng hơn hết là chính bạn cảm thấy hạnh phúc và thỏai mái khi được sống , được yêu thương .Đừng để Năm 2012 trôi qua vô nghĩa , đừng để bạn phải nuối tiếc thời gian quý báu của mình . Và Cuối cùng , chúng ta cùng dang tay đón chào năm mới Nhâm Thìn của chúng ta , của tất cả mọi người !

Cảm Tác

Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]