Diễn đàn 12A6-NTB
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Diễn đàn 12A6-NTB

Diễn đàn những người bạn đã từng chung lớp 10,11,12A6 Trường PTTH Nguyễn Thái Bình 1984-1987

You are not connected. Please login or register

giáng sinh ...xin tí nhạc

2 posters

Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

1giáng sinh ...xin tí nhạc Empty Re: giáng sinh ...xin tí nhạc Mon Dec 21, 2009 6:45 pm

ltdhung

ltdhung

Nhạc giáng sinh thì phát ở đây cũng được, nhưng phải có nước mắt , khổ đau mới hợp với khung cảnh chùa bé à Very Happy
=================

Noel một mình

Anh Ngốc (http://nhacvietplus.vietnamnet.vn)

Nếu hôm nay không phải là ngày noel mà là một ngày bình thường thì có lẽ nó đã trôi đi thật nhẹ nhàng...
Vẫn biết yêu là đau khổ nhưng khi yêu có ai hình dung là sẽ khổ đau đến mức nào…

Ngay ngoài ô cửa kia thôi, mọi người bên nhau. Náo nức. Đam mê. Lặng lẽ. Hạnh phúc… Đêm Giáng sinh tuyệt vời của họ sắp đến. Tiếng chuông giáo đường sắp ngân vang… Còn anh, không tìm nổi cho mình niềm vui khi cầm những chiếc mũ Noel rực rỡ màu đỏ ấm áp.

giáng sinh ...xin tí nhạc Noel_11_minh

Anh chợt nhận thấy anh và mọi người khác xa nhau quá. Hình như anh không thể thoát khỏi cái thế giới, dẫu rất nhỏ bé của riêng mình - Giáng sinh không em! Anh cố tình phải gạt bỏ tâm lý đó. Anh không biết mình xa nhau vì đâu? Vì anh, vì em, hay vì ai đó khác? Anh không biết. Hay vì Chúa? Có lẽ là tại Chúa.
Anh không dám hỏi em ở nơi đó, em có giống như anh bây giờ không. Anh biết em đang vui bên người. Anh đã hứa sẽ không nghĩ, không nhớ, nhưng anh không thể… Anh không gò ép được trái tim mình.

giáng sinh ...xin tí nhạc Noel1minhtrichdan

Ngày đó, khi mình còn bên nhau. Anh đã quên hết cả ngượng ngùng hát cho em nghe “Bài thánh ca buồn”. Đó là lần đầu tiên anh hát cho người khác nghe, và có lẽ cũng là lần cuối cùng hát cho người con gái của anh. Giá như Noel đến đúng vào lúc khi anh cảm nhận đươc cái ôm nồng nàn, cái say nơi em.

Nhưng mơ ước chỉ là mơ ước khi giờ đây, vẫn mình anh lặng lẽ nơi căn phòng này. Thoáng đâu đây, lại có tiếng nhạc “Noel một mình”, như ai đó cố tình tặng cho anh. Vẫn mong em một Giáng sinh an lành. Đêm nay, em sẽ một mình trên những đường phố không em.

2giáng sinh ...xin tí nhạc Empty giáng sinh ...xin tí nhạc Fri Dec 18, 2009 9:42 pm

ttha

ttha

sư...p...h...ụ......! cho xin 1 bài giáng sinh cho không khí rộn ràng nha!!!!.........(ủa "chùa" nghe nhạc giáng sinh hợp hông ta, sư phụ quyết đi ...bé hổng biết)

Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]